shafi_banner

Haɓakar Haɓaka Man Fetur da Fa'idodinsa ga Masu jigilar kayayyaki

A cikin yanayin kasuwa mai ƙarfi na yau, yin la'akari da hanyar haɗin gwiwar kayan aiki ya fi zama dole fiye da kowane lokaci, dillalai suna buƙatar ƙarami amma ƙarin umarni akai-akai, kuma ana tilasta wa masu jigilar kayayyaki da kayan masarufi yin amfani da ƙasa da manyan kaya, masu jigilar kaya suna buƙatar kafa inda suke da isasshe. juzu'i don cin gajiyar haɓakar kayan aiki.

Haɗin Kai
Akwai ka'ida ta asali a bayan farashin jigilar kayayyaki; yayin da ƙarar ƙarar ke ƙaruwa, kowane ɗayan ɗayan kuɗin jigilar kaya yana raguwa.

A aikace, wannan yana nufin sau da yawa ga fa'idar masu jigilar kaya su haɗa jigilar kaya lokacin da zai yiwu don samun jimlar girma mai girma, wanda, bi da bi, rage yawan kashe kuɗin sufuri gabaɗaya.

Akwai wasu fa'idodin ƙarfafawa fiye da adana kuɗi kawai:

Lokutan wucewa da sauri
Ƙananan cunkoso a wuraren da ake lodawa
Kadan, amma ƙaƙƙarfan alaƙar masu ɗaukar kaya
Ƙananan sarrafa samfur
Rage cajin na'urorin haɗi a masu haɗin gwiwa
Rage mai da hayaƙi
Ƙarin iko akan kwanakin ƙarshe da jadawalin samarwa
A cikin yanayin kasuwa na yau, yin la'akari da maganin ƙarfafawa ya fi zama dole fiye da yadda yake a 'yan shekarun da suka wuce.

Dillalai suna buƙatar ƙarami amma mafi yawan oda. Wannan yana nufin gajeriyar lokutan gubar da ƙarancin samfur don cika cikakkiyar babbar mota.

Ana tilasta wa masu jigilar kayayyaki (CPG) masu jigilar kayayyaki yin amfani da abin da bai kai na manyan motoci ba (ZHYT-logistics) akai-akai.

Matsalolin farko na masu jigilar kaya shine gano ko, kuma a ina, suna da isasshen ƙara don cin gajiyar haɓakawa.

Tare da madaidaiciyar hanya da tsarawa, yawancin suna yi. Wani abu ne kawai na samun hangen nesa don ganinsa - kuma da wuri a cikin tsarin tsarawa don yin wani abu game da shi.

Neman Ƙarfafa oda
Dukansu matsala da damar da ke tattare da ƙirƙirar dabarun haɗin gwiwa a bayyane suke idan kun yi la'akari da waɗannan abubuwan.

Ya zama ruwan dare ga kamfanoni suna da masu tallace-tallace suna shirin ba da odar isar da kwanan wata ba tare da sanin jadawalin samarwa ba, tsawon lokacin jigilar kayayyaki, ko wasu umarni na iya kasancewa kusa da lokaci guda.

Daidai da wannan, yawancin sassan jigilar kaya suna yin yanke shawara da kuma cika umarni ASAP ba tare da ganuwa cikin menene sabbin umarni ke zuwa ba. Dukansu suna aiki a halin yanzu kuma yawanci suna katsewa daga juna.

Tare da ƙarin hangen nesa sarƙoƙi da haɗin gwiwa tsakanin sassan tallace-tallace da dabaru, masu tsara jigilar kayayyaki za su iya ganin irin oda za a iya ƙarfafa su cikin kewayon lokaci kuma har yanzu suna saduwa da tsammanin isar da abokan ciniki.

Aiwatar da Dabarun Gyarawa
A cikin kyakkyawan yanayi, adadin LTL za a iya haɗa shi zuwa mafi kyawun tsayayyen tsayawa mai yawa, cikakkun jigilar manyan motoci. Abin baƙin ciki ga masu tasowa da ƙananan kamfanoni masu girma zuwa matsakaici, samun isassun adadin pallet ba koyaushe zai yiwu ba.

Idan kuna aiki tare da mai ba da sufuri na musamman ko 3PL alkuki, za su iya yuwuwar haɗa odar ku ta LTL tare da wasu kamar abokan ciniki. Tare da jigilar kaya mai fita galibi yana shiga cibiyoyin rarraba iri ɗaya ko yanki na gabaɗaya, ana iya raba ragi da ƙima tsakanin abokan ciniki.

Sauran yuwuwar hanyoyin haɗin gwiwa sun haɗa da haɓaka haɓakawa, haɗaɗɗun rarrabawa, da tuƙi ko jigilar kaya. Dabarar mafi kyawun amfani da ita ta bambanta ga kowane mai jigilar kaya kuma ya dogara da dalilai kamar sassaucin abokin ciniki, sawun cibiyar sadarwa, ƙarar oda, da jadawalin samarwa.

Makullin shine gano mafi kyawun tsari wanda ya dace da buƙatun isar da abokan cinikin ku yayin kiyaye aikin aiki mara kyau kamar yadda zai yiwu don ayyukan ku.

Kan-site vs. Ƙarfafa Wurin Wuta
Da zarar kun sami ƙarin hangen nesa kuma kuna iya gano inda damar haɓakawa ke wanzu, haɗaɗɗun kayan aiki na zahiri na iya faruwa ta hanyoyi daban-daban.

Haɗin kan wurin shine al'adar haɗa jigilar kayayyaki a ainihin wurin ƙira ko cibiyar rarrabawa inda samfurin ke jigilar kaya daga. Masu ba da goyan bayan haɗin kan rukunin yanar gizon sun yi imanin ƙarancin samfur ɗin ana sarrafa shi kuma ya motsa mafi kyau daga duka farashi da hangen nesa mai inganci. Ga masu kera kayan abinci da kayan ciye-ciye, wannan ya zo da gaskiya.

Manufar haɗin kan yanar gizo ya fi dacewa ga masu jigilar kaya suna samun ƙarin hangen nesa na umarninsu don ganin abin da ke jiran, da lokaci da sarari don ƙarfafa jigilar kayayyaki.

Mahimmanci, haɗin yanar gizon yana faruwa har zuwa sama kamar yadda zai yiwu a wurin tattara oda ko ma kera. Yana iya buƙatar ƙarin sarari tsarawa a cikin kayan aikin, duk da haka, wanda ƙayyadaddun iyaka ne ga wasu kamfanoni.

Ƙarfafawa daga wurin yanar gizo shine tsarin ɗaukar duk kayan jigilar kayayyaki, galibi ba a daidaita su ba kuma cikin girma, zuwa wani wuri daban. Anan, ana iya rarraba kayan jigilar kayayyaki kuma a haɗa su tare da waɗanda ke son wuraren zuwa.

Zaɓin haɗin kai a waje yana yawanci mafi kyau ga masu jigilar kaya tare da ƙarancin gani ga abin da oda ke zuwa, amma ƙarin sassauci tare da kwanakin ƙayyadaddun lokaci da lokutan wucewa.

Ƙarƙashin ƙasa shine ƙarin farashi da ƙarin kulawa da ake buƙata don matsar da samfurin zuwa wurin da za'a iya ƙarfafa shi.

Yadda 3PL ke Taimakawa Condense ZHYT Orders
Haɗin kai yana da fa'idodi da yawa, amma galibi yana iya zama da wahala ga ƙungiyoyi masu zaman kansu su aiwatar.

Mai ba da dabaru na ɓangare na uku na iya taimakawa ta hanyoyi da yawa:

Shawarwari mara son zuciya
Kwarewar masana'antu
Babban cibiyar sadarwa mai ɗaukar kaya
damar raba motoci
Fasaha - kayan aikin ingantawa, nazarin bayanai, maganin sufurin da aka sarrafa (MTS)
Mataki na farko ga kamfanoni (har ma waɗanda suke ɗaukan sun yi ƙanƙanta) ya kamata ya zama don sauƙaƙe mafi kyawun gani sama don masu tsara dabaru.

Abokin 3PL na iya taimakawa sauƙaƙe ganuwa da haɗin gwiwa tsakanin sassan da ba a rufe ba. Za su iya kawo ra'ayi mara son kai ga teburin kuma suna iya ba da ƙwarewar waje mai mahimmanci.

Kamar yadda aka ambata a baya, 3PLs waɗanda suka ƙware a hidimar abokan ciniki waɗanda ke samar da kayayyaki iri ɗaya na iya sauƙaƙe raba manyan motoci. Idan zuwa cibiyar rarraba iri ɗaya, dillali, ko yanki, za su iya haɗa samfuran iri ɗaya kuma su ba da ajiyar kuɗi ga duk ɓangarori.

Haɓaka farashi daban-daban da yanayin isarwa waɗanda ke ɓangare na tsarin ƙirar ƙira na iya zama mai rikitarwa. Ana sauƙaƙa wannan tsari sau da yawa tare da fasaha, wanda abokin haɗin gwiwar kayan aiki zai iya saka hannun jari a madadin masu jigilar kaya da kuma ba da dama mai araha.

Ana neman adana kuɗi akan jigilar kaya? Nemo cikin ko ƙarfafawa zai yiwu a gare ku.


Lokacin aikawa: Dec-01-2021